Labarai

Tarihin ci gaban E-bike

Tarihin ci gaban E-bike

Motocin lantarki, ko motocin da ke amfani da wutar lantarki, ana kuma kiransu da motocin tuƙi na lantarki. Motocin lantarki an raba su zuwa motocin lantarki na AC da motocin lantarki na DC. Yawanci motar lantarki mota ce da ke amfani da batir a matsayin tushen makamashi kuma tana canza wutar lantarki zuwa motsi na makamashin injiniya ta hanyar mai sarrafawa, injin da sauran abubuwan haɗin don canza saurin ta hanyar sarrafa girman yanzu.

An ƙera motar farko mai amfani da wutar lantarki a shekarar 1881 ta hannun wani injiniya ɗan ƙasar Faransa mai suna Gustave Truve. Mota ce mai ƙafa uku da batirin gubar acid ke amfani da ita kuma motar DC ke tuka ta. Amma a yau, motocin lantarki sun canza sosai kuma akwai nau'ikan motoci daban-daban.

Injin lantarki na e-Bike yana ba mu ingantaccen motsi kuma yana ɗaya daga cikin hanyoyin sufuri mafi ɗorewa da lafiya a zamaninmu. Fiye da shekaru 10, Tsarin Injin lantarki na e-Bike ɗinmu yana samar da sabbin tsarin tuƙi na e-Bike waɗanda ke ba da mafi kyawun aiki da inganci.

Tarihin ci gaban E-bike
Tarihin ci gaban E-bike

Lokacin Saƙo: Maris-04-2021